![📜](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/ta4/1.5/16/1f4dc.png)
ฉบับที่ 82 ประจำเดือน เมษายน 2566
![🏫](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t81/1.5/16/1f3eb.png)
![⚡](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/te4/1.5/16/26a1.png)
“สถานศึกษาปลอดภัย วิทยาลัยพณิชยการธนบุรี”
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t13/1.5/16/1f4e3.png)
วันเสาร์ที่ 29 เมษายน 2566
ดร.สาริศา พิชัยฤกษ์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยพณิชยการธนบุรี มอบหมายให้ ดร.จีรเดช ทันตเสถียรวงศ์ รองผู้อำนวยการฝ่ายบริหารทรัพยากร ดูแลระบบไฟฟ้า บริเวณอาคาร 7 และ 8 วิทยาลัยพณิชยการธนบุรี โดยการไฟฟ้านครหลวง เขตธนบุรี ได้ดำเนินการปรับปรุงระบบไฟฟ้าภายในเพื่อให้มีความสามารถรองรับการใช้งานของเครื่องใช้ไฟฟ้า และอุปกรณ์การเรียน ได้ทุกส่วน โดยไม่มีปัญหาเรื่องโอเวอร์โหลด สร้างความปลอดภัยให้กับครู บุคลากรทางการศึกษา และผู้เรียน ณ วิทยาลัยพณิชยการธนบุรี