#จดหมายข่าว #tccnews![📜](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t4b/1/16/1f4dc.png)
ฉบับที่ 18 ประจำเดือนพฤษภาคม 2565
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
เมื่อวันจันทร์ที่ 30 พฤษภาคม 2565
นางบัญชาลักษณ์ ลือสวัสดิ์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยพณิชยการธนบุรี นำคณะครู และตัวแทนนักเรียนนักศึกษา เข้ารับโล่รางวัลประกาศเกียรติคุณ งานประชุมวิชาการองค์การนักวิชาชีพในอนาคตเเห่งประเทศไทย (อวท.) การแข่งขันทักษะวิชาชีพ ทักษะพื้นฐาน ระดับภาค ภาคตะวันออกและกรุงเทพมหานคร ครั้งที่ 33 ประจำปีการศึกษา 2564 จากนายทวีศักดิ์ คิ้วทอง ผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคนิคมีนบุรี ประธานคณะกรรมการอาชีวศึกษากรุงเทพ
1) รางวัลชนะเลิศ การแข่งขันทักษะการใช้คอมพิวเตอร์ในงานบัญชี ระดับ ปวช.
2) รางวัลชนะเลิศ การแข่งขันทักษะการประกวดพูดสุนทรพจน์ภาษาจีนกลาง ระดับ ปวช.
3) รางวัลองค์การมาตรฐานดีเด่นระดับเหรียญทอง สถานศึกษาขนาดใหญ่ ระดับภาค ภาคตะวันออกและกรุงเทพฯ
ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติ วิทยาลัยพณิชยการเชตุพน