![📜](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t4b/1/16/1f4dc.png)
ฉบับที่ 83 ประจำเดือนธันวาคม 2565
“วันเอดส์โลก 1 ธันวาคม 2565 ร่วมรณรงค์วันเอดส์โลกสู่เป้าหมายที่เป็นศูนย์”
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
วันพฤหัสบดีที่ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2565
ดร.สาริศา พิชัยฤกษ์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยพณิชยการธนบุรี มอบหมายให้ นางสาววิไลวรรณ โรจณรุ่งเรืองบุญ รองผู้อำนวยการฝ่ายบริหารทรัพยากร เป็นประธานเปิดโครงการป้องกันและแก้ไขปัญหาโรคเอดส์ ตามแผนเสริมสร้างบุคลิกภาพและความรับผิดชอบต่อสังคม นำโดยชมรมวิชาชีพการบัญชี เป็นผู้ดำเนินการจัดโครงการ โดยมีคณะครู และนักเรียน นักศึกษา เข้าร่วมโดยพร้อมเพียงกัน มีกิจกรรมตอบคำถามและมอบของรางวัล เพื่อเป็นการส่งเสริมให้ความรู้ ความเข้าใจ สร้างความตระหนัก แก่นักเรียน นักศึกษา ให้เล็งเห็นความสำคัญของป้องกันและแก้ไขปัญหาโรคเอดส์ ณ ลานโดมอเนกประสงค์ วิทยาลัยพณิชยการธนบุรี