![📜](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t4b/1/16/1f4dc.png)
ฉบับที่ 62 ประจำเดือนพฤศจิกายน 2565
“การเพิ่มปริมาณผู้เรียนสายอาชีพ และนโยบายในการส่งเสริมการอาชีวศึกษาทวิภาคี”
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
วันจันทร์ที่ 7 พฤศจิกายน 2565
ดร.สาริศา พิชัยฤกษ์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยพณิชยการธนบุรี มอบหมายให้ ดร.จีรเดช ทันตเสถียรวงศ์ รองผู้อำนวยการฝ่ายพัฒนากิจการนักเรียน นักศึกษา ดร.สรญา เปรี้ยวประสิทธิ์ รองผู้อำนวยการฝ่ายวิชาการ และ นางสาววิไลวรรณ โรจณรุ่งเรืองบุญ รองผู้อำนวยการฝ่ายบริหารทรัพยากร พร้อมด้วยคณะครู เข้าร่วมการประชุมโดยดำเนินการตามนโยบาย สำนักงานคณะกรรมการการอาชีวศึกษา ด้านการเพิ่มปริมาณผู้เรียนสายอาชีพ และนโยบายในการส่งเสริมการอาชีวศึกษาทวิภาคี โดยได้รับความร่วมมือกับ บริษัทเทสโก้ โลตัส ณ ห้องประชุมมูลนิธิสมเด็จพระธีรญาณมุนี