![📜](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t4b/1/16/1f4dc.png)
ฉบับที่ 32 ประจำเดือน กุมภาพันธ์ 2566
“พัฒนาระบบและกลไกในการดูแลความปลอดภัย เพิ่มมาตรการ จากภัยคุกคามทุกรูปแบบ”
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
วันพฤหัสบดีที่ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2566
ดร.สาริศา พิชัยฤกษ์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยพณิชยการธนบุรี มอบหมายให้ ดร.จีรเดช ทันตเสถียรวงศ์ รองผู้อำนวยการฝ่ายพัฒนากิจการนักเรียน นักศึกษา พร้อมด้วย นายธีรชาติ แป้นหมื่นไวย์ ครูแผนกวิชาสามัญ (ทักษะชีวิต) และบุคลากรทางการศึกษา ดำเนินกิจกรรมตามนโยบายของสำนักงานคณะกรรมการการอาชีวศึกษา นโยบายสถานศึกษาปลอดภัย
โดยมุ่งเน้นพัฒนาระบบและกลไกในการดูแลความปลอดภัยให้แก่ ผู้เรียน ครู และบุคลากรทางการศึกษาในสถานศึกษา เพิ่มมาตรการ จากภัยคุกคามทุกรูปแบบ ทั้งภายใน และภายนอกสถานศึกษา ด้วยการขับเคลื่อนตามหลัก 3 ป ได้แก่ ป้องกัน ปลูกฝัง และปราบปราม ให้เกิดความปลอดภัยมากที่สุด ด้วยการสร้างความร่วมมือและการสร้างภาคีเครือข่าย กับ วัด ชุมชน ผู้ปกครอง ครู บุคลากรทางการศึกษา วิทยาลัยพณิชยการธนบุรี โดยได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดี