![📜](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t4b/1/16/1f4dc.png)
ฉบับที่ 49 ประจำเดือนตุลาคม 2565
“บอกรักษ์โลก บ้านส่วนรวมของเรา”
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
เมื่อวันอังคารที่ 11 ตุลาคม 2565
นางสาวสาริศา พิชัยฤกษ์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยพณิชยการธนบุรี มอบหมายให้ นายจีรเดช ทันตะเสถียรวงศ์ รองผู้อำนวยการฝ่ายพัฒนากิจการนักเรียน นักศึกษา นางสาวภัททชฎา คำพวง หัวหน้างานวิจัยพัฒนานวัตกรรมและสิ่งประดิษฐ์และนางสาวนิอร น้ำใจดี ครูแผนกวิชาการบัญชี พร้อมด้วยนักเรียน นักศึกษา เข้าร่วมงานเพื่อจัดแสดงนิทรรศการสิ่งประดิษฐ์ สิ่งของเหลือใช้จากธรรมชาติ ในงาน “บอกรักษ์โลก บ้านส่วนรวมของเรา” โดยได้รับมอบเกียรติบัตร คนดีรักษ์โลก จาก ดร.ศิรินา ปวโรฬารวิทยา ประธานคณะอนุกรรมาธิการด้านคุณธรรมและจริยธรรม ณ บริเวณห้องโถงหน้าห้องประชุม B1-1 ชั้น B1 อาคารรัฐสภา