![📜](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t4b/1/16/1f4dc.png)
ฉบับที่ 5 ประจำเดือน มกราคม 2566
“พิธีมอบเกียรติบัตรเชิดชูเกียรติครู และ วันเด็กแห่งชาติ”
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
วันพฤหัสบดีที่ 12 มกราคม พ.ศ. 2566
ดร.สาริศา พิชัยฤกษ์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยพณิชยการธนบุรี เป็นประธานในพิธีมอบเกียรติบัตรเชิดชูเกียรติครู ครูสอนดี และครูดีที่ศิษย์รัก เพื่อแสดงความยินดีกับคณะครูทุกท่านที่ได้รับเกียรติบัตรในครั้งนี้ พร้อมทั้งจัดกิจกรรมจับฉลากของขวัญเนื่องในวันเด็กแห่งชาติ ให้กับนักเรียน นักศึกษา โดยมีคณะผู้บริหาร คณะครู บุคลากรทางศึกษาและนักเรียน นักศึกษา ร่วมพิธี ณ ลานโดมอเนกประสงค์วิทยาลัยพณิชยการธนบุรี