![📜](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t4b/1/16/1f4dc.png)
ฉบับที่ 4 ประจำเดือน มกราคม 2566
“กิจกรรมทำบุญตักบาตรเนื่องในวันขึันปีใหม่ วันเด็กแห่งชาติและวันครูโลก ประจำปีการศึกษา 2566”
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
วันพฤหัสบดีที่ 12 มกราคม พ.ศ. 2566
ดร.สาริศา พิชัยฤกษ์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยพณิชยการธนบุรี นิมนต์ท่านพระครูธีรธรรมานันท์ เจ้าอาวาสวัดบางแวก และคณะสงฆ์ในกิจกรรมทำบุญตักบาตร ข้าวสารอาหารแห้ง เนื่องในวันขึันปีใหม่ วันเด็กแห่งชาติและวันครูโลก พร้อมทั้งพรมน้ำมนต์เพื่อความเป็นศิริมงคล ประจำปีการศึกษา 2566 พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร คณะครู บุคลากรทางศึกษาและนักเรียน นักศึกษา
ณ ลานโดมอเนกประสงค์วิทยาลัยพณิชยการธนบุรี