![📜](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t4b/1/16/1f4dc.png)
ฉบับที่ 93 ประจำเดือนธันวาคม 2565
“วิทยาลัยพณิชยการธนบุรี แนะแนวการศึกษาต่อระดับ ปวช. และ ปวส. ปีการศึกษา 2566 ณ โรงเรียนวัดจันทร์ประดิษฐาราม”
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
วันพุธที่ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2565
ดร.สาริศา พิชัยฤกษ์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยพณิชยการธนบุรี มอบหมายให้ ดร.จีรเดช ทันตเสถียรวงศ์ รองผู้อำนวยการฝ่ายพัฒนากิจการนักเรียน นักศึกษา นำโดย นายณัฐพงษ์ นาเครือ หัวหน้างานแนะแนวอาชีพและจัดหางาน คณะครู บุคลากรทางการศึกษา และนักเรียน นักศึกษา เข้าร่วมพิธีเปิดงานแนะแนวการศึกษาต่อและอาชีพ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 พร้อมรับชมการแสดงความสามารถพิเศษของนักเรียน และร่วมออกบูธ แนะแนวการศึกษาต่อระดับ ปวช. และ ปวส. ปีการศึกษา 2566 นำเสนอโดยคณะครูแต่ละสาขาวิชา
ณ โรงเรียนวัดจันทร์ประดิษฐาราม