#จดหมายข่าว #tccnews![📜](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t4b/1/16/1f4dc.png)
ฉบับที่ 36 ประจำเดือนกรกฎาคม 2565
“โครงการ “ทำความดีด้วยหัวใจเพื่อสังคม” เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว”
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
เมื่อวันพุธที่ 27 กรกฎาคม 2565
นางบัญชาลักษณ์ ลือสวัสดิ์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยพณิชยการธนบุรี เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการ “ทำความดีด้วยหัวใจเพื่อสังคม ประจำปีการศึกษา 2565” เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระปรเมนทร พระรามาธิบดีศรีสินทรมหาวชิราลงกรณ พระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว โดยมีคณะผู้บริหาร คณะครู บุคลากรทางการศึกษา นักเรียน นักศึกษาวิทยาลัยพณิชยการธนบุรี ร่วมกับสำนักงานเขตภาษีเจริญ ดำเนินกิจกรรม ทำดีด้วยหัวใจเพื่อสังคม ด้วยการส่งเสริมพัฒนาอนุรักษ์ธรรมชาติสิ่งแวดล้อม ณ วิทยาลัยพณิชยการธนบุรี
และชุมชนบางแวก