![📜](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/ta4/1.5/16/1f4dc.png)
ฉบับที่ 63 ประจำเดือน มีนาคม 2566
“ประชุมสัมมนาผู้บริหารและผู้ปฏิบัติงานกองทุนเงินให้กู้ยืมเพื่อการศึกษา ประจำปีงบประมาณ 2566 กลุ่มสถานศึกษาระดับอาชีวศึกษา”
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t13/1.5/16/1f4e3.png)
วันจันทร์ที่ 27 มีนาคม 2566
ดร.สาริศา พิชัยฤกษ์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยพณิชยการธนบุรี มอบหมายให้ ดร.จีรเดช ทันตเสถียรวงศ์ รองผู้อำนวยการฝ่ายพัฒนากิจการนักเรียน นักศึกษา และนายสิทธิชัย จันทะแสง เจ้าหน้าที่งานแนะแนวอาชีพและจัดหางาน เข้าร่วมการประชุมสัมมนาผู้บริหารและผู้ปฏิบัติงานกองทุนเงินให้กู้ยืมเพื่อการศึกษา ประจำปีงบประมาณ 2566 กลุ่มสถานศึกษาระดับอาชีวศึกษา เพื่อเป็นการสร้างความรู้ ความเข้าใจเกี่ยวกับหลักเกณฑ์ กฎ ระเบียบ ข้อบังคับกองทุน ตลอดจนการให้กู้ยืมเงินผ่านระบบกองทุนเงินให้กู้ยืมเพื่อการศึกษาแบบดิจิทัล (Digital Student Loan Fund System : DSL) ณ โรงแรมมิราเคิล แกรนด์ คอนเวนชั่น กรุงเทพฯ