![📜](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t4b/1/16/1f4dc.png)
ฉบับที่ 80 ประจำเดือนพฤศจิกายน 2565
“พิธีวางพวงมาลา วันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า”
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
เมื่อวันศุกร์ที่ 25 พฤศจิกายน 2565
ดร.สาริศา พิชัยฤกษ์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยพณิชยการธนบุรี มอบหมายให้ ว่าที่ ร.ต.ชัชนันท์ อดุลนิรัตน์ ว่าที่ ร.ต.หญิง เพชรนภา ชูอินทร์ และนักศึกษาวิชาทหารวิทยาลัยพณิชการธนบุรี เข้าร่วมพิธีวางพวงมาลา ใน “วันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า” เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตของ พระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว (รัชการที่ 6)