![📜](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t4b/1/16/1f4dc.png)
ฉบับที่ 20 ประจำเดือน มกราคม 2566
“กิจกรรมอบรมภาพแห่งความทรงจำของกาลเวลา และ หลากจินตะกับนาการ”
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
วันพฤหัสบดีที่ 26 มกราคม พ.ศ. 2566
ดร.สาริศา พิชัยฤกษ์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยพณิชยการธนบุรี มอบหมายให้ ดร.จีรเดช ทันตเสถียรวงศ์ รองผู้อำนวยการฝ่ายพัฒนากิจการนักเรียน นักศึกษา เป็นประธานในการเปิดกิจกรรมอบรม “ภาพแห่งความทรงจำของกาลเวลา” และ “หลากจินตะกับนาการ” พร้อมทั้งให้การต้อนรับและรับฟังการถ่ายทอดประสบการณ์ ที่จัดโดยชมรมวรรณศิลป์ประภัสสร เสวิกุล
![📸](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tde/1/16/1f4f8.png)
คุณชัยโรจน์ มหาดำรงค์กุล ปรมาจารย์ด้านการถ่ายภาพ
![🎤](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t7e/1/16/1f3a4.png)
คุณมณีจันทร์ ผู้ดำเนินรายการ ภาพแห่งความทรงจำของกาลเวลา
![🎤](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t7e/1/16/1f3a4.png)
คุณชุติมา เสวิกุล ผู้ดำเนินรายการ หลากจินตะกับนาการ
![🎤](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t7e/1/16/1f3a4.png)
คุณบุษบง ทองอ่อน ผู้ดำเนินรายการ หลากจินตะกับนาการ
โดยมีคณะครู บุคลากรทางการศึกษา และนักเรียน นักศึกษาเข้าร่วมการอบรมในครั้งนี้ ณ หอประชุมประทีป ปฐมกสิกุล วิทยาลัยพณิชยการธนบุรี