![📜](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t4b/1/16/1f4dc.png)
ฉบับที่ 57 ประจำเดือนตุลาคม 2565
“วันคล้ายวันสถาปนาสำนักงานการวิจัยแห่งชาติ ครบรอบ ๖๓ ปี ระหว่างวันที่ 25 – 28 ตุลาคม 2565”
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
วันอังคารที่ 25 ตุลาคม 2565
นางสาวภัททชฎา คำพวง หัวหน้างานวิจัยพัฒนานวัตกรรมและสิ่งประดิษฐ์ พร้อมด้วย นายทัณฑวัต ปานพุ่ม หัวหน้าแผนกวิชาสามัญ นำนักศึกษาเข้าร่วมงานวันคล้ายวันสถาปนา วช. ครบรอบ ๖๓ ปี
• กล่าวรายงาน โดย ดร.วิภารัตน์ ดีอ่อง
ผู้อำนวยการสำนักงานการวิจัยแห่งชาติ
ประธานในพิธี : ศาสตราจารย์พิเศษ ดร. เอนก เหล่าธรรมทัศน์ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม
• กล่าวเปิดงาน และปาฐกถาพิเศษ “ชีวิตคือโอกาส”
โดยนักศึกษาเข้าร่วมฝึกอาชีพ : ไส้กรอกอีสานข้าวยีสต์แดง
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
วันศุกร์ที่ 28 ตุลาคม 2565
นางสาวพรเพ็ญ อ้นประวัติ หัวหน้าแผนกวิชาการจัดการท่องเที่ยว นำนักเรียนเข้าร่วมการอบรมถ่ายทอดเทคโนโลยี เรื่อง ปฎิบัติการปลูกดินพิชิตผัก เสริมพลังปอดให้เมือง