![📜](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t4b/1/16/1f4dc.png)
ฉบับที่ 109 ประจำเดือนธันวาคม 2565
“โครงการ การพัฒนาบุคลิกภาพให้ความรู้การพัฒนาบุคลิกภาพ สร้างความมั่นใจแก่ตนเอง”
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2565
ดร.สาริศา พิชัยฤกษ์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยพณิชยการธนบุรี มอบหมายให้ ดร.สรญา เปรี้ยวประสิทธิ์ รองผู้อำนวยการฝ่ายวิชาการ เป็นประธานเปิดอบรมโครงการการพัฒนาบุคลิกภาพ ประจำปีการศึกษา 2565 ตามแผนเสริมสร้างบุคลิกภาพ และความรับผิดชอบต่อสังคม โดยวิทยากร
![⭐](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tb4/1/16/2b50.png)
ครูโบว์ ธันญารักษ์ กุลสาคร ให้ความรู้เกี่ยวกับการพัฒนาบุคลิกภาพ สร้างความมั่นใจแก่ตนเอง พร้อมรับชมการแสดงโชว์จากแขกรับเชิญสุดพิเศษจากศิลปินค่าย KHAOSAN MUSIC
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t33/1/16/2705.png)
ต้อง ธนาภรณ์ จึงมงคลวงษ์
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t33/1/16/2705.png)
ตู้เพลง พิชญนันท์ ศิราวิริยานนท์
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t33/1/16/2705.png)
ยีนส์ ปพิชญา เอกยศสุพร
โดยมีคณะครู และนักเรียน นักศึกษา เข้าร่วมการอบรมดังกล่าว ณ หอประชุมประทีป ปฐมกสิกุล