![📜](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t4b/1/16/1f4dc.png)
ฉบับที่ 1 ประจำเดือนมกราคม 2566
“วิทยาลัยพาณิชยการธนบุรี ให้การต้อนรับและเข้าร่วมพิธีลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ โครงการแก้ไขปัญหาหนี้สินข้าราชการครู และบุคลากรทางการศึกษา”
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
วันศุกร์ที่ 6 มกราคม พ.ศ. 2566
ดร.สาริศา พิชัยฤกษ์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยพณิชยการธนบุรี พร้อมด้วย ดร.จีรเดช ทันตเสถียรวงศ์ รองผู้อำนวยการฝ่ายพัฒนากิจการนักเรียน นักศึกษา นางสาววิไลวรรณ โรจณรุ่งเรืองบุญ รองผู้อำนวยการฝ่ายบริหารทรัพยากร คณะครู และบุคลากรทางการศึกษา ให้การต้อนรับประธานในพิธีและเข้าร่วมพิธีลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ โครงการแก้ไขปัญหาหนี้สินข้าราชการครู และบุคลากรทางการศึกษา ระหว่างกระทรวงศึกษาธิการ กับหน่วยงาน และสถาบันการเงิน โดยปฏิบัติดำเนินการจัดสถานที่ พร้อมทั้งนำนักเรียน นักศึกษา ทำหน้าที่ฝ่ายต้อนรับ เพื่อพัฒนาความรู้ความสามารถด้วยการลงปฏิบัติงานจริง ส่งเสริมให้ผู้เรียนให้มีสมรรถนะสูง ณ หอประชุมคุรุสภา กระทรวงศึกษาธิการ