![📜](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t4b/1/16/1f4dc.png)
ฉบับที่ 16 ประจำเดือนพฤษภาคม 2565
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
เมื่อวันที่ 19 พฤษภาคม 2565
นางบัญชาลักษณ์ ลือสวัสดิ์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยพณิชยการธนบุรี
พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร คณะครู และนักเรียน นักศึกษา ร่วมกันปลูกต้นไม้ ในวันต้นไม้ประจำปีของชาติ พ.ศ.2565 “คืนลมหายใจให้ธรรมชาติ” เพื่อส่งเสริมให้นักเรียน นักศึกษาและบุคลากรตระหนักถึงความสำคัญของต้นไม้ และป่าไม้ และบำรุงรักษา ดูแลให้ต้นไม้เจริญเติบโตงอกงาม